กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์และกลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ส่งนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขันทางวิชาการ ระดับนานาชาติ ประจำปี พ.ศ. 2561 ระดับประถมศึกษา (สาย 1) รอบแรก ระดับเขตพื้นที่การศึกษา จัดโดย สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ.) เมื่อวันอาทิตย์ที่ 7 มกราคม 2561 ณ โรงเรียนราชวินิต เขตดุสิต กรุงเทพมหานคร
วิชาคณิตศาสตร์ ผลการแข่งขัน เป็นดังนี้
รางวัลเหรียญทอง จำนวน 4 คน
รางวัลเหรียญเงิน จำนวน 5 คน
รางวัลเหรียญทองแดง จำนวน 16 คน
รวม ได้รับรางวัล จำนวน 25 คน
ที่ |
เลขประจำตัว นักเรียน |
ชื่อ |
นามสกุล |
ชั้น |
รางวัล |
1 |
1560113343 |
ด.ญ.ชญาภรณ์ |
เล้าแสงฟ้า |
ป.5/2 |
รางวัลเหรียญทอง |
2 |
1570113713 |
ด.ช.นพรุจ |
ศิริปุณย์ |
ป.4/3 |
รางวัลเหรียญทอง |
3 |
1560113435 |
ด.ญ.ปัญญ์ |
สุวรรณ |
ป.5/7 |
รางวัลเหรียญทอง |
4 |
1550113223 |
ด.ช.วรานนท์ |
ต่อกิจไพศาล |
ป.6/4 |
รางวัลเหรียญทอง |
5 |
1550113061 |
ด.ช.ณรงค์วัส |
เบ็ญจลักษณ์ |
ป.6/3 |
รางวัลเหรียญเงิน |
6 |
1550113100 |
ด.ช.ธรรศ |
ตันประเสริฐ |
ป.6/6 |
รางวัลเหรียญเงิน |
7 |
1560113446 |
ด.ช.ปัณณสรณ์ |
ธัญลักษณ์ภาคย์ |
ป.5/1 |
รางวัลเหรียญเงิน |
8 |
1570113809 |
ด.ญ.ภัณฑิลา |
อยู่ยงวัฒนา |
ป.4/2 |
รางวัลเหรียญเงิน |
9 |
1550113243 |
ด.ช.สิริดนย์ |
รังษีหิรัญรัตน์ |
ป.6/7 |
รางวัลเหรียญเงิน |
10 |
1560113351 |
ด.ช.ชยางกูร |
กล่อมธง |
ป.5/7 |
รางวัลเหรียญทองแดง |
11 |
1550113041 |
ด.ช.ชวกร |
เกษมวงศ์ |
ป.6/2 |
รางวัลเหรียญทองแดง |
12 |
1570113667 |
ด.ญ.ฐิติรัตน์ |
วิชชาชู |
ป.4/2 |
รางวัลเหรียญทองแดง |
13 |
1550113083 |
ด.ช.เทียนเทียน แทนคุณ |
จ้าว |
ป.6/5 |
รางวัลเหรียญทองแดง |
14 |
1570113696 |
ด.ช.แทนไทย |
ตั้งอมรสุขสันต์ |
ป.4/3 |
รางวัลเหรียญทองแดง |
15 |
1560113399 |
ด.ช.ธนนท์ |
บุญศาสตร์ |
ป.5/6 |
รางวัลเหรียญทองแดง |
16 |
1570113725 |
ด.ญ.นิจจังกานต์ |
สิมารัตน์ |
ป.4/2 |
รางวัลเหรียญทองแดง |
17 |
1570113726 |
ด.ช.นิติธร |
มั่งพล |
ป.4/6 |
รางวัลเหรียญทองแดง |
18 |
1560113481 |
ด.ญ.เพชรชมพู |
เพียราธิสิทธิ์ |
ป.5/5 |
รางวัลเหรียญทองแดง |
19 |
1550113176 |
ด.ญ.ภัทร์กาญจน์ |
รัตนาภิรตานนท์ |
ป.6/3 |
รางวัลเหรียญทองแดง |
20 |
1570113813 |
ด.ญ.ภัทรียา |
ศรีทิพย์สุโข |
ป.4/1 |
รางวัลเหรียญทองแดง |
21 |
1560113504 |
ด.ช.ภูวิศ |
กุศลาศัย |
ป.5/7 |
รางวัลเหรียญทองแดง |
22 |
1570113837 |
ด.ช.รัชชาพงษ์ |
กองสุข |
ป.4/6 |
รางวัลเหรียญทองแดง |
23 |
1560113558 |
ด.ญ.สรรัตน์ |
รัตนไพศาลวงค์ |
ป.5/4 |
รางวัลเหรียญทองแดง |
24 |
1560113560 |
ด.ช.สิทธา |
ศรีรัตนพงษ์ |
ป.5/6 |
รางวัลเหรียญทองแดง |
25 |
1570113876 |
ด.ช.สุวิจักขณ์ |
อ่วมขยัน |
ป.4/5 |
รางวัลเหรียญทองแดง |
วิชาวิทยาศาสตร์ ผลการแข่งขัน เป็นดังนี้
รางวัลเหรียญทอง จำนวน 5 คน
รางวัลเหรียญเงิน จำนวน 6 คน
รางวัลเหรียญทองแดง จำนวน 7 คน
รวม ได้รับรางวัล จำนวน 18 คน
ที่ |
เลขประจำตัว นักเรียน |
ชื่อ |
นามสกุล |
ชั้น |
รางวัล |
1 |
1560113328 |
ด.ช.กานต์ |
สุขสุวรรณ |
ป.5/4 |
รางวัลเหรียญทอง |
2 |
1560113411 |
ด.ช.ธีรภพ |
ธรรมอักษร |
ป.5/1 |
รางวัลเหรียญทอง |
3 |
1570113716 |
ด.ญ.นภัสนันท์ |
แสงสุวรรณ |
ป.4/3 |
รางวัลเหรียญทอง |
4 |
1560113467 |
ด.ญ.พัชร์พิชา |
เลิศวิสิฐพล |
ป.5/1 |
รางวัลเหรียญทอง |
5 |
1550113222 |
ด.ช.วรวีร์ |
พัวพรพงษ์ |
ป.6/1 |
รางวัลเหรียญทอง |
6 |
1550113034 |
ด.ช.ชนม์นิธิศ |
ชินาพิสุทธิ์ |
ป.6/2 |
รางวัลเหรียญเงิน |
7 |
1570113685 |
ด.ญ.ณิชกานต์ |
ต่อกิจไพศาล |
ป.4/1 |
รางวัลเหรียญเงิน |
8 |
1550113101 |
ด.ช.ธัช |
คงเสรี |
ป.6/1 |
รางวัลเหรียญเงิน |
9 |
1570113770 |
ด.ญ.พรนัชชา |
รัตนวารี |
ป.4/7 |
รางวัลเหรียญเงิน |
10 |
1570113776 |
ด.ญ.พลอยพชร |
ทรัพย์พนาชัย |
ป.4/5 |
รางวัลเหรียญเงิน |
11 |
1560113490 |
ด.ญ.ภัทร์นภันต์ |
ขันธวิทย์ |
ป.5/3 |
รางวัลเหรียญเงิน |
12 |
1550113026 |
ด.ช.จิรัฎฐ์ |
ลือกิตติศัพท์ |
ป.6/6 |
รางวัลเหรียญทองแดง |
13 |
1560113346 |
ด.ญ.ชนิดาภา |
อมรรุจิ |
ป.5/5 |
รางวัลเหรียญทองแดง |
14 |
1570113698 |
ด.ช.ธนกฤต |
ดำดวน |
ป.4/7 |
รางวัลเหรียญทองแดง |
15 |
1550113140 |
ด.ญ.ปวีณ์รัชต์ |
พานปฐมกุล |
ป.6/7 |
รางวัลเหรียญทองแดง |
16 |
1570113834 |
ด.ช.รณกร |
จินดารัตน์ |
ป.4/3 |
รางวัลเหรียญทองแดง |
17 |
1570113867 |
ด.ญ.สาริสา |
แซ่โค้ว |
ป.4/5 |
รางวัลเหรียญทองแดง |
18 |
1560113563 |
ด.ญ.สุชานิตา |
ประสิทธิ์แสงอารีย์ |
ป.5/4 |
รางวัลเหรียญทองแดง |