กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ(ดนตรีและนาฏศิลป์) ระดับประถมศึกษา ส่งนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6 ในงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 68 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สพป.กรุงเทพมหานคร เมื่อวันที่ 22 พฤศจิกายน 2561 ณ อาคารภาวนากวี ชั้น 2 ห้องพระพุทธศาสนา โรงเรียนวัดหนัง โดยมีอาจารย์เชาวน์วุฒิ อรุโณทอง เป็นอาจารย์ที่ปรึกษา ผลการแข่งขัน
กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ระดับประถมศึกษา ส่งนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขันประวัติศาสตร์เพชรยอดมงกุฎ ครั้งที่ 11 เมื่อวันเสาร์ที่ 24 พฤศจิกายน 2561 ณ โรงเรียนสตรีวิทยา โดยมีอาจารย์จันทปภา วิชิตชลชัย และ อาจารย์ภัทรสุดา แก้วโวหาร เป็นอาจารย์ที่ปรึกษาและพานักเรียนเข้าร่วมแข่งขัน ผลการแข่งขัน
กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ระดับมัธยมศึกษา ส่งนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขันปริศนาอักษรไขว้ (Crossword) ภาษาญี่ปุ่น ในงานมหกรรมญี่ปุ่นรังสิต ครั้งที่ 10 ณ มหาวิยาลัยรังสิต เมื่อวันศุกร์ที่ 16 พ.ย. 2561 ประเภททีม ทีมละ 2 คน ผลการแข่งขัน มี ดังนี้
อันดับที่ 2
น.ส.อลิษา มุสิกสินธร ม.6/2
นายสรรพวิชญ์ ระหงษ์ ม.6/5
อันดับที่ 3
นายกมลวิช ลาภศิริ ม.5/1
น.ส.พิชญา จีนพงษ์ ม.5/1
ขอแสดงความชื่นชมยินดีมา ณ โอกาสนี้
นักเรียนได้รับรางวัลการแข่งขันทักษะทางคอมพิวเตอร์ ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย งานศิลปหัตถกรรม คร้้งที่ 68 เมื่อวันที่ 13-14 พฤศจิกายน 2561 ณโรงเรียนนวมิทราชินูทิศ บดินทรเดชา และโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า โดยมีอาจารย์ลัดดาวัลย์ สุวรรณโชติ และอาจารย์นงนุช นุชระป้อม เป็นผู้ดูแลนักเรียน ผลการแข่งขันมีดังนี้
การแข่งขันเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์
นายธณเศรษฐ์ จูเลิศตระกูล ม.6/7 และนายเชาว์วัชร์ เจริญวิริยะภาพ ม.6/5 ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 เหรียญทอง
การแข่งขันตัดต่อภาพยนตร์
นายวีรภัทร ฉั่วศิริพร ม.5/3 และนายคริษฐ์ สุขปรีดี ม.6/4 ได้รับรางวัลเหรียญทอง
ขอแสดงความชื่นชมยินดีมา ณ โอกาสนี้
กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี (เทคโนโลยี) ส่งนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1 – ป.6 ประเภททีม งานศิลปหัตถกรรมครั้งที่ 68 ปีการศึกษา 2561 ระดับพื้นที่การศึกษา กรุงเทพมหานคร เมื่อวันที่ 12 พฤศจิกายน 2561 เวลา 09.30 – 15.30 น. ณ โรงเรียนสายน้ำทิพย์ โดยมีอาจารย์สงกรานต์ สว่างศรี และ อาจารย์อนงค์นาฏ คำกล้า เป็นอาจารย์ที่ปรึกษา ผลการแข่งขัน
กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี (เทคโนโลยี) ส่งนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1 - ป.6 ประเภททีม งานศิลปหัตถกรรมครั้งที่ 68 ปีการศึกษา 2561 ระดับพื้นที่การศึกษา กรุงเทพมหานคร เมื่อวันที่ 12 พฤศจิกายน 2561 เวลา 09.30 - 15.30 น. ณ โรงเรียนสายน้ำทิพย์ โดยมีอาจารย์สงกรานต์ สว่างศรี และ อาจารย์อนงค์นาฏ คำกล้า เป็นอาจารย์ที่ปรึกษา ผลการแข่งขัน
นักเรียนได้รับรางวัลการแข่งขันภาษาไทย ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย งานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 68 เมื่อวันที่ 9-14 พฤศจิกายน 2561 ผลการแข่งขันมีดังนี้
1. การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคม) นางสาวปารณ์นิร์ชา บุญเรือง ม.5/2 ได้รับเหรียญเงิน
2. การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (เรียงความ) นางสาวสุจิมา ตั้งมิตรเจริญ ม.4/4 ได้รับเหรียญทองแดง
3. การแข่งขันพินิจวรรณคดี นางสาวศาตพร ศิลมั่น ม.6/3 ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 เหรียญเงิน
4. การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ นางสาวศาตพร ศิลมั่น ม.6/3 ได้รับรางวัล เหรียญเงิน
ขอแสดงความชื่นชมยินดีมา ณ โอกาสนี้
กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ส่งนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขันภาษาไทย ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น งานศิลปหัตถกรรม คร้้งที่ 68 เมื่อวันที่ 9-14 พฤศจิกายน 2561 ผลการแข่งขันมีดังนี้
1. การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคม) เด็กหญิงปาณิสรา เจนเจริญ และเด็กหญิงวิชญาพร อาจทำ ม.2/5 ได้รับรางวัล เหรียญเงิน
2. การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย เด็กหญิงณัฐธิดา ผ่องอำไพ ม.2/4 ได้รับรางวัล เหรียญทองแดง
3. การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (เรียงความ) เด็กหญิงชัชรีย์ รัตนไพสาลวงศ์ ม.2/6 ได้รับเหรียญเงิน
4. พินิจวรรณคดี ม.ต้น เด็กหญิงปิยะฉัตร แก้ววิรุฬ ม.2/4 ได้รับเหรียญทองแดง
5. การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ เด็กชายธรณ์ธ่ันย์ จินต์จุฑากุล และเด็กชายพงศภัค ลายสังข์ ม.2/4 ได้รับเหรียญทอง
ขอแสดงความชื่นชมยินดีมา ณ โอกาสนี้
กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา (สุขศึกษา) ส่งนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษาชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-6 ในงานศิลปะหัตกรรมนักเรียนครั้งที่ 68 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สพป. กรุงเทพมหานครเมื่อวันที่ 8 - 9พฤศจิกายน 2561 ณ โรงเรียนราชวินิตประถมบางแค โดยมีอาจารย์เครือวัลย์ ปาวิลัย และ อาจารย์สุชัญญา สุขสะอาด เป็นอาจารย์ที่ปรึกษา ผลการแข่งขัน
กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ระดับประถมศึกษา ส่งนักเรียนเข้าร่วมแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้งระดับประถมศึกษาปีที่4 - 6 ในงานศิลปหัตถกรรมครั้งที่ 68 เมื่อวันที่ 12 - 14 พฤศจิกายน 2561 ณ โรงเรียนสายน้ำทิพย์ กรุงเทพฯ โดยมีอาจารย์วรพงษ์ โชคพานิชย์ และ อาจารย์โกวิท นามมณฑา เป็นอาจารย์ที่ปรึกษา ผลการแข่งขัน