กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ระดับประถมศึกษา ส่งนักเรียนเข้าร่วมการสอบแข่งขันการคิดและแก้ปัญหาคณิตศาสตร์ ครั้งที่ 19 จัดโดย มหาวิทยาลัยราชภัฎพระนคร มูลนิธิ ดร.สมวงษ์ และ พญ.เพ็ญนภาและ Learn and Play MATHGROUP Co.,Ltd. เมื่อวันอาทิตย์ที่ 7 ตุลาคม 2561 ผลการสอบแข่งขันมีนักเรียนได้รับรางวัลดังนี้
ลำดับที่ |
ชื่อ - นามสกุล |
ชั้น |
ระดับรางวัลที่ได้รับ (ยอดเยี่ยม/ชนะเลิศ รองชนะเลิศ/ชมเชย) |
ประเภทของรางวัล (โล่/ถ้วยรางวัล ใบประกาศ/เงินรางวัล) |
|
1 |
ด.ช.รณกร | ราชบุรี | ป.2/4 | เหรียญทอง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
2 |
ด.ช.ณัฐนวัฒน์ | วรพจน์มงคล | ป.2/5 | เหรียญทอง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
3 |
ด.ช.เธียรธาวิน | ลิ่มประสิทธิ์ | ป.2/3 | เหรียญเงิน | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
4 |
ด.ช.ปุณณพัชร์ | ลักษณ์สุวงศ์ | ป.1/2 | เหรียญเงิน | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
5 |
ด.ช.สุขกมล | พีรภาพ | ป.2/7 | เหรียญเงิน | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
6 |
ด.ช.ณัฐวรรธน์ | อุตสงควัฒน์ | ป.2/2 | เหรียญทองแดง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
7 |
ด.ญ.ธฤญ | รักธรรมานนท์ | ป.1/2 | เหรียญทองแดง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
8 |
ด.ช.ติณห์ภัทร | เอราวัณ | ป.2/2 | เหรียญทองแดง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
9 |
ด.ช.โชคภูมิชัย | อาจกำชัย | ป.1/6 | เหรียญทองแดง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
10 |
ด.ช.ชนายุส | เมฆะสุวรรณดิษฐ์ | ป.2/4 | เหรียญทองแดง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
11 |
ด.ญ.พัชรนันท์ | ทวีรัตนศิลป์ | ป.1/7 | เหรียญทองแดง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
12 |
ด.ช.ณัฐพัชร์ | พาชีรัตน์ | ป.1/4 | เหรียญทองแดง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
13 |
ด.ช.วิวิศร์ | ทรัพย์พนาชัย | ป.3/4 | เหรียญทอง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
14 |
ด.ช.นภนต์ | อภินทนาพงศ์ | ป.4/7 | เหรียญทอง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
15 |
ด.ช.กฤษฎ์ | โสพล | ป.4/2 | เหรียญทอง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
16 |
ด.ช.อชิรวัชย์ | คงเทียน | ป.4/1 | เหรียญทอง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
17 |
ด.ช.ชวกร | ชาตะวะสุ | ป.3/2 | เหรียญทอง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
18 |
ด.ช.วรภณ | ตัณฑุลเวศม์ | ป.4/3 | เหรียญทอง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
19 |
ด.ช.ชัยวริษฐ์ | ชัยพัฒน์ธนโชติ | ป.3/3 | เหรียญทอง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
20 |
ด.ช.อิชย์ | ฐาปนโสภณ | ป.4/3 | เหรียญทอง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
21 |
ด.ญ.ปาณิสรา | โฆษิตสุรังคกุล | ป.4/7 | เหรียญทอง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
22 |
ด.ช.วรเชฏฐ์ | เหมือนดาว | ป.4/5 | เหรียญทอง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
23 |
ด.ช.ธรรศ | รัตนดิลก ณ ภูเก็ต | ป.4/1 | เหรียญทอง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
24 |
ด.ช.ปภังกร | อยู่ยงวัฒนา | ป.3/3 | เหรียญทอง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
25 |
ด.ช.หิรัณย์ | สิทธิศักดิ์ | ป.3/7 | เหรียญเงิน | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
26 |
ด.ญ.ณัชชา | ศิริพันธ์ | ป.4/5 | เหรียญเงิน | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
27 |
ด.ช.พิทยุตม์ | เอื้อสุกิจวัฒนา | ป.4/1 | เหรียญเงิน | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
28 |
ด.ช.ณธกร | วายุนิจ | ป.3/2 | เหรียญเงิน | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
29 |
ด.ช.นรุตม์พัชร์ | ลักษณ์สุวงศ์ | ป.3/3 | เหรียญเงิน | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
30 |
ด.ญ.นัทธมน | บุญชำนาญ | ป.3/5 | เหรียญเงิน | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
31 |
ด.ช.ภูวเดช | เพิ่มทรัพย์ | ป.3/2 | เหรียญเงิน | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
32 |
ด.ช.ณัฏฐชัย | พิมพ์วิไชย | ป.4/4 | เหรียญเงิน | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
33 |
ด.ญ.รินรดา | ศิริพิชญ์ตระกูล | ป.4/1 | เหรียญเงิน | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
34 |
ด.ญ.จิรัชญา | เอี่ยมสำอางค์ | ป.4/3 | เหรียญเงิน | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
35 |
ด.ญ.ณัฐณิชา | กุศลาศัย | ป.4/4 | เหรียญทองแดง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
36 |
ด.ช.บรมภัค | หลาบหนองแสง | ป.3/6 | เหรียญทองแดง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
37 |
ด.ช.กรภัทร | วงศ์จงใจหาญ | ป.3/2 | เหรียญทองแดง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
38 |
ด.ช.กฤติน | จริตพันธ์ | ป.4/2 | เหรียญทองแดง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
39 |
ด.ญ.ภัณฑิลา | อยู่ยงวัฒนา | ป.5/3 | เหรียญทอง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
40 |
ด.ช.ธนกฤต | ดำดวน | ป.5/6 | เหรียญทอง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
41 |
ด.ช.สิรภพ | ขาวพลัด | ป.6/7 | เหรียญทอง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
42 |
ด.ญ.พัชร์พิชา | เลิศวิสิฐพล | ป.6/1 | เหรียญทอง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
43 |
ด.ช.รัชชาพงษ์ | กองสุข | ป.5/4 | เหรียญเงิน | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
44 |
ด.ญ.ปัญญ์ | สุวรรณ | ป.6/3 | เหรียญเงิน | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
45 |
ด.ช.ชิษนุพงศ์ | เลิศพิทักษ์สิทธิ์ | ป.6/5 | เหรียญเงิน | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
46 |
ด.ช.ตุลธร | พูลทรัพย์ | ป.5/5 | เหรียญเงิน | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
47 |
ด.ช.นพรุจ | ศิริปุณย์ | ป.5/2 | เหรียญเงิน | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
48 |
ด.ญ.เพชรชมพู | เพียราธิสิทธิ์ | ป.6/3 | เหรียญเงิน | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
49 |
ด.ช.ปัณณธร | อนันต์กิตติเลิศ | ป.5/4 | เหรียญเงิน | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
50 |
ด.ช.ปธานิน | เงินศุภลักษณ์ | ป.6/6 | เหรียญทองแดง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
51 |
ด.ญ.พรนัชชา | รัตนวารี | ป.5/5 | เหรียญทองแดง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
52 |
ด.ช.ปุณณวิช | เจียวก๊ก | ป.5/5 | เหรียญทองแดง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
53 |
ด.ญ.ภัทรียา | ศรีทิพย์สุโข | ป.5/5 | เหรียญทองแดง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
54 |
ด.ช.กานต์ | สุขสุวรรณ | ป.6/2 | เหรียญทองแดง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
55 |
ด.ญ.ชัญญาภัค | ศุภมณี | ป.5/1 | เหรียญทองแดง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
56 |
ด.ญ.กชกร | ติ๊บหน่อ | ป.6/5 | เหรียญทองแดง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
57 |
ด.ช.รณกร | จินดารัตน์ | ป.5/5 | เหรียญทองแดง | ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
58 |
ด.ช.ตุลธร | พูลทรัพย์ |
ป.5/5 |
เหรียญเงิน
|
ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
59 |
ด.ช.ปุณณพัชร์ | ลักษณ์สุวงศ์ |
ป.1/2 |
เหรียญทองแดง
|
ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
60 |
ด.ช.ปภังกร | อยู่ยงวัฒนา |
ป.3/3 |
เหรียญทองแดง
|
ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
61 |
ด.ช.ชัยวริษฐ์ | ชัยพัฒน์ธนโชติ |
ป.3/3 |
เหรียญทองแดง
|
ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
62 |
ด.ช.ธงธรรม | วัฒนธรรม |
ป.3/6 |
เหรียญทองแดง
|
ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
63 |
ด.ช.นภนต์ | อภินทนาพงศ์ |
ป.4/7 |
เหรียญเงิน
|
ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
64 |
ด.ญ.ภัณฑิลา | อยู่ยงวัฒนา |
ป.5/3 |
เหรียญเงิน
|
ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |
65 |
ด.ช.สิรภพ | ขาวพลัด |
ป.6/7 |
เหรียญเงิน
|
ใบประกาศ
และเหรียญรางวัล |